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DAWATI LA KATIBU MTENDAJI
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An artist painte with
hic/her braing and not
with hic/her hande.

Kuburudisha, kuasa, kuke-
mea uovu, kuhamasisha
uzalendo na kudumisha
utu wa kila mwanadamu.

Eneo hili ni mahsusi kwa
Katibu Mtendaji BASATA
kutumia kama jukwaa
maalum kwaajili ya kutoa
elimu na nukuu mbalimbali
kwa wadau wa sanaa ili

Ujumbe utakuwa unat-

basata.tanzania

. olewa kupitia  vibango fvw
waweze kufahamu hazina vitakavyokuacha uweze BE——
ya maudhui yanavyoweza  iatakari zaidi. EDEDEDEDEDEDOEDEDEDEDE DS
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au wazo lenye ujumbe
mzuri katika Kuelimisha,

VIONGOZI MASHIRIKISHO WAUNGANA NA BASATA KUPINGA MMOMONYOKO MAADILI

iongozi wa ma-
shirikisho  wakifu-
atilia mjadala wa
amna bora vya
utoa elimu kwa
asanii wanaowa-

bngoza ili kuwa na
S mkakati wa
_pamoja kuzalisha
5anaa yenye
uheshimu maa-

Viongozi wa mashirikisho ya
sanaa nchini wamekutana na-
Katibu Mtendaji BASATA Dkt.
Kedmon Mapana kisha kufanya
kikao cha kimkakati juu ya
kuboresha maudhui ya kazi za
sanaa ziweze kulinda maadili na
kuhifadhi utamaduni wa hapa
nchini.

Wajumbe wa kikao hicho
wameafikiana kila kiongozi
awasilishe mrejesho eneo lake
kisha waweke mikakati kuzali-
sha maudhui yenye maadili.

TOVUTE: www.basata.go.tz
BARUA PEPE: info@basata.go.tz
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BARAZA LA SANAA LATAIFA
.

BASATA YATAKIWA KUSHIRIKIANA NA WADAU KUINUA SANAA NCHINI

Mhe. Waziri wa Utamaduni Sanaa na Michezo Mhe. Balozi
Dkt. Pindi Chana akiongoza kikao na wataalam wa BASATA
wakati wa ziara yake.

kazi nzuri ya kuunganisha Was-
anii huku akiagiza kufanya
utambuzi rasmi wa Wadau am-
bao wapo tayari kuibadilisha
sekta hii ili kiwe Chanzo

Waziri wa Utamaduni Sanaa na
Michezo Mhe. Balozi Dkt. Pindi
Chana amefanya ziara katika Ofisi
za BASATA na kuwapongeza kwa

MATUKIO YA ZIERA YA WAZIRI WA UTAMADUNI SANAA NA MICHEZ0 MHE. BALOZI DKT. PINDI CHANA

pe

-

Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Balozi Dkt. Pindi
Chana (wa tatu kulia) akifuatilia kwa makini onesho la Sarakasi
Wakati wa Mapokezi mara baada ya kuwasili katika viwanja vya
Ofisi ya BASATA

= >

kikubwa cha mapato kwa Msanii
na tasnia kwa ujumla.
Ameyasema hayo wakati anapo-
kea taarifa alipozuru Baraza kwa
mara ya kwanza kwaajili ya kujit-
ambulisha baada ya kuteuliwa
na Mhe Rais kuongoza Wizara
ya Utamaduni Sanaa na Michezo
mapema Februari mwaka huu.

Waziri Chana ameendelea kus-
ema kuwa, umefika wakati sasa
kwa sekta hii kutakiwa
kuendesha mambo yake bila
utegemezi bali kwa kuunda
ushirika na wadau wa ndani na
nje ya Nchi ambao wapo kutoa
ushirikiano kwenye program
mbalimbali za kimaendeleo
ambao kwa sasa wanasubiri
kutambuliwa na Serikali.

Juu ya hapo ameipongeza BASA-
TA kwa mipango inayotekeleza

MSANII

ambayo imewasilishwa na Katibu
Mtendaji BASATA Dkt. Kedmon Mapa-
na hivyo amemtaka kuendelea
kusimamia utekelezaji wa shughuli za
sanaa kuanzia ngazi ya Kitongoji kuto-
kana na uwepo wa vipaji ambavyo
havijapata jukwaa la kuonesha
umabhiri wao.

Kwa upande wake Dkt. Mapana
amemshukuru Mhe Waziri na ujumbe
alioambatana nao, amepokea maele-
kezo kwa utekelezaji kupitia program
za matukio ya Baraza la Sanaa la
Taifa.

“Kama BASATA
mnatakiwa kuainisha na
kuwafuata wadau
mtakaoshirikiana nao
kwenye kuendesha
shughuli za Sanaa nchini”

UTEUZI WA MWANA FR KUWA NAIBU WAZIRI WAKONGA NYOYO0 ZA WENGI

Wadau wengi wa
sanaa nchini wame-
furahia taarifa za
kuteuliwa kwa
Mbunge wa jimbo la
Muheza Mhe. Ham-
isi Mwinjuma
(Mwana FA) kuwa
Naibu  Waziri wa
Wizara ya utamaduni
Sanaa na Michezo,
kuanzia tarehe 26
Februari, 2023, Mhe.
Mwana FA ana-
chukua nafasi ya Pauline
Gekul ambaye amehamishi-
wa Wizara ya Katiba na
Sheria.

Furaha ya wadau wa sanaa
nchini inatokana na imani
waliyo nayo kwa naibu Wa-
ziri kwakuwa ni msanii
mwenzao ambaye anajua

fursa na changamoto za sekta hiyo,
hivyo rahisi kuwa Mtetezi.

Uteuzi huo umetokana na Mabadili-
ko madogo ya Baraza la Mawaziri
yaliyofanywa na Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Dkt. Samia
Suluhu Hassan.
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“Maarifa na Ubunifu”

WADAU WAFURAHIA TMA 2022 KUONGEZA VIPENGELE SITA

Wadau wa Muziki nchini
hususani wa Dancehall na
ma Dj wamefurahia hatua
ya BASATA kujumuisha
vipengele sita vipya vi-

na wadau wa sanaa nchini
Katibu Mtendaji BASATA
Dkt. Kedmon Mapana ame-
tanabaisha kuwa wame-
chukua hatua hiyo ikiwa ni

BARAZA LA SANAA LA TAIFA

KURASA-04

Vipengele vingine vilivyoongezwa
ni Mtangazaji Bora wa Muziki
katika Redio, Mtangazaji Bora
wa Muziki katika Runinga, Mta-
aluma Bora wa Muziki na Meneja
Bora wa Muziki.

wemo tuzo ya reggae na
dancehall kusomeka se-
hemu moja jambo ambalo
kwa mwaka huu Kila
kipengele kitajitegemea.

Juu ya hapo, amesema
kuwa lengo kuu la TMA ni
kuthamini  umahiri wa
mwanamuziki na kazi yake
ili kuongeza mnyororo wa
thamani hivyo kwa mara ya
kwanza kimeongezwa
kipengele MaDj kutokana

Muundo wa Uendeshaji wa Tuzo za
Muziki Tanzania unahusisha wasa-
nii kujiandikisha kwenye Mfumo
Maalum wenye kiungo https://
tanzaniamusicawards.info am-
na umuhimu wao wa bapo Wanamuziki wataji-
kufanya watu wausikie na andikisha kisha waltafanyiwa
kupenda muziki. mchujo ili kupata watakaopigiwa
Hafla ya uzinduzi wa kura.
TMA 2022 imefanyi-
ka katika ukumbi

wa Warehouse Are-
na uliopo Masaki
Jijini Dar es Salaam
mnamo tarehe 14
Februari, 2023 am-
bapo jumla vi-
pengele 16 na tuzo
55 zitawaniwa.

kiwemo vya kwao kwenye
mchakato wa kuwania
Tuzo za Muziki Tanzania
mwaka 2022 (TMA 2022).

Akiwasilisha taarifa mbele
ya Mgeni rasmi Mhe. Mo-
hamed Mchengerwa
(aliyekuwa Waziri wa Uta-
maduni Sanaa na Michezo)

utekelezaji wa moja vya
maazimio ya kikao cha
pamoja na wadau waliofan-
ya tathmini na maboresho
ya tuzo za mwaka jana.

Ameendelea kusema kuwa
mwaka jana kulikuwa na
malalamiko ya msingi iki-

™A

TANZANIA
MUSIC AWARDS

VAVAYAY \/\ AVAY A

PICHA ZR MATUKIO UZINDUZI TMA 2022

Katibu Mkuu Wizara Uta-
maduni Sanaa na
Michezo Saidi Yakubu
akiongea kwa mara ya
kwanza baada ya uteuzi
siku ya Uzinduzi wa TMA
2022

Picha Matukio tofauti ya-
kionesha Mhe. Mohamed
Mchengerwa (aliyekuwa Waziri

wa Utamaduni Sanaa na
Michezo) akipokelewa na
kukaribishwa ukumbini

kwaajili ya hafla ya Uzinduzi
wa Tuzo za Muziki Tanzania
(TMA 2022) Ukumbi wa
Warehouse Masaki, Dar es
salaam.

14 Februari, 2023

www.basata.go.tz
info@basata.go.tz
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“TATU KUBWA” ZRKONGA NYOYO WASANII JNICC

JAMHURI YA
MUUNGANO
. WA TANZANIA

Dabo Mtanzania

Wadau wa sanaa nchini

WIZAR"
UTAM/

SANA.
MICHE

msanii wa muziki wa Reggae na Dancehall

MDUNDO WA TAIFR WAZALISHA “KIVUNGE CHA MTOZI”

Pichani juu ni Mwenyekiti wa Kamati ya mdundo wa Taifa

Mwenyekiti
kuratibu

wa kamati ya
upatikanaji wa

mdundo wa taifa Dkt Ked-

Dkt Kedmon Mapana (kulia) akiwasilisha taarifa kamili ya
utekelezaji wa kamati yake kwa aliyekuwa Waziri wa Uta-
maduni Sanaa na Michezo (sasa hivi yupo Maliasili na
Utalii) Mhe. Mohamed Mchengerwa wakati wa hafla ya
Tatu kubwa za Wizara kwa Mwaka 2023 ukumbi wa JNICC
Dar es salaam

TOVUTI:
BARUA PEPE:

www.basata.go.tz
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basata.tanzania

wameshindwa kuzuia hisia
zao kwa viongozi na
watendaji wa Wizara mara
baada ya kufurahishwa na

kasi inayoakisi kuleta mato-

keo endelevu kwa sekta ya
sanaa kupitia tukio la tatu
kubwa za mwaka 2023.

Hayo yameelezwa na wasanii
kwa nyakati tofauti mara
baada ya kushuhudia

upokeaji wa taarifa za ka-

mati za kitaifa zilizoundwa
kuratibu upatikanaji wa
Mdundo wa taifa, Utoaji wa
Mikopo kwa awamu ya pili
na Upokeaji wa taarifa ya
vazi la taifa.

Taarifa inaeleza kuwa
wadau, wengi wamevutiwa
na ushirikishwaji katika

utekelezaji wa mambo yote

mon Mapana ameeleza
kuwa mchakato wa kuchang-
anya ladha ya muziki kutoka
makabila mbalimbali nchini
umefanikisha upatikanaji wa
kivunge cha mtozi kitakacho-
rahisisha kazi ya watozi ku-
zalisha nyimbo zenye ladha
inayotambulisha muziki wa
Kitanzania.

Ameeleza hayo wakati wa
hafla maalum ya kukabidhi
taarifa ya utekelezaji wa
kupata mdundo utakaotumi-
ka kuwa utambulisho wa
taifa popote utakapopigwa

f basata.tanzania

Baadhi ya Wanakamati wa

Mdundo wa Taifa wakifu-

atilia Uwasilishaji wa Taa-

rifa yao kwa mgeni rasmi-
ukumbi wa JNICC.

matatu jambo linaloashiria
uwepo wa hali ya sanaa
kumilikiwa na wasanii weny-
we (sense of ownership)
wakiamini ni matokeo ya
maboresho yanayofanywa na
Serikali ya awamu ya Sita.
“Kiuhalisia hili linalofanyika
hapa leo ni muendelezo wa
Serikali ya Rais Samia kuin-
ua sekta ya sanaa nchini na
sisi hatulali kama ilivyo kwa
Waziri na watendaji wake
walivyochangamka” alieleza
Dabo Mtanzania msanii wa
muziki wa Reggae na Dance-
hall

na kusikika duniani jambo
ambalo hapo awali halikutili-
wa mkazo.

Ametumia jukwaa hilo kum-
shukuru Mhe. Rais wa
awamu ya sita Dkt. Samia
Suluhu Hassan na wateule

wa Wizara kwa namna
walivyoonesha nia thabiti
kuendeleza Sanaa nchini

kwa vitendo jambo ambalo
halikuwahi kufanyika.

Ameendelea kuwashukuru
wanakamati wote kwa Kku-
jitoa kukamilisha jambo la
kiistoria bila kuwasahau
walioshiriki
kutoa maoni

na ushauri
hadi  kupata
kivunge cha
mtozi.
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MATUKIO KATIKR PICHA

MAKEKE YA CHANUO LA CHANA

Jocktan Makeke ni Msanii
Mbunifu wa mitindo ya ma-
vazi asili yanayolinda utama-
duni wa Kitanzania na Afrika
akiratibu program yake ya
“CHANA” kwa ufadhili wa
Alliance francaise.

Ameamua kuita CHANA
ikitambulishwa na taswira ya
Chanuo akimaanisha kazi

ya chanuo ni kuweka se-
hemu ya mwili hasa nywele
iwe safi kwa kuondoa aina
yoyote ya uchafu kichwani ili
kupata muonekano nadhifu
miongoni mwa jamii.

Kutokana na hilo, ameamua
kuiangaza jamii ya Kitanza-
nia na Afrika ambayo kwa
kiasi kikubwa imegubikwa
na utandawazi unaoharibu
mila na desturi hivyo kuleta
hofu ya kupoteza hadhi na
utu kwa vizazi vijavyo.
Chanuo la Makeke limeenda
mbali zaidi kwa kukemea
vitendo vya ukatili kwa wato-
to na watu wenye ubhitaji
ambapo kwa sasa vimeon-
ekana kushamiri pamoja na
sharia kubaini wakosaji na
kuwachukulia hatua kali
ikiwemo
kifungo,
akini

inatukumbusha kuanzia
ngazi ya familia.

Chana imejitanabaisha ngazi
zote, hivyo imegusa wajibu
wa viongozi kuweka sera safi
na kusimamia misingi ya
waasisi wa Taifa badala ya
kushirikiana na Mabeberu
kufuja maliasili na utajiri
tuliorithishwa kwani kufanya
hivyo itasababisha laana na
machafuko.

Kwa misingi hiyo CHANA
inatukumbusha kuwa walinzi
na Wazalendo wa kweli kati-
ka kutumia na kuendeleza
utajiri wetu.

CHANA, haijaiacha jamii
inayojikita kumomonyoa
maadili na utu wa Kitanzania
kwa kukemea vikali vitendo
vya Mapenzi ya jinsia moja

00R
FRENCH
LAGUA Gy

WASHINDI BSS ALL STARS WALAMBA SHAVU MDUNDO WA TAIFA

Mshindi wa BSS All Stars
2023 Asangwile Mwasongwe
na mwenzake Leonard San-
ga nafasi ya pili wamepata
bahati ya kuwa miongoni
mwa wasanii watakaoten-
geneza nyimbo zao kwa
kutumia mdundo wa Taifa
hivyo kuwa fursa kwao
kutangazwa ndani na nje ya
nchi.

Pamoja na ofa hiyo wasanii
hao watapata fursa kuone-
sha ujuzi wao katika mata-

TOVUTL:
BARUA PEPE:

masha yote ya muziki
yanayoratibiwa na Wizara
ya Utamaduni, Sanaa na
Michezo nchini.

lkumbukwe shindano la
kuibua vipaji (BSS) chini ya
Benchmark limefanyika
mfululizo kwa zaidi ya
muongo mmoja na kusaid-
ia vijana wengi kujitafuta
Kisanii.

www.basata.go.tz
info@basata.go.tz

basata.tanzania f

huku akisisitiza kuwa na
hofu na laana ambazo ziko
dhahiri ambapo jamii ime-
sisitizwa kutofanya matendo
maovu ambayo hata Mnya-
ma hawezi kuthubutu kufan-

ya.
Ameiasa jamii na wadau wa
sekta ya sanaa kupambana
kwa nguvu zote kudumisha
mila na desturi kupitia sanaa
yenye maudhui chanya ya
kumuandaa mtoto au kijana
kukabiliana na changamoto
zozote katika Maisha ya kila
siku.




KURASA-07 BARAZA LA SANAA LA TAIFA MSANII

SEKTA YA SANAR YAZIDI KUFUNGUKAR KIMATAIFR

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA e s s e 30 1 R 23S Kutokana na hatua hiyq, Waziri wa
WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO Tt it sk Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe.
y Balozi Pindi Chana ameipongeza BA-

Simu: 026-2322129 A @ Mji wa Serikall Mtumba,
Nukushi: 02562322126 Mtaa wa Michezo, SATA kwa kuwa mwanachama wa

B; ki hezo.go.iz S.LP25,
krlndalh dalei 4081 DoDOMA. IFACCA huku Dkt. Kedmon Mapana
KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI a klwa mJ u m be ata kayelwa kl I |Sh a nch |
TAARIEA KWAUMMA kwenye mikutano ambapo kwa mwa-
TANZANIA YAJIUNGA TENA UANACHAMA WA SHIRIKISHO LA ka huu unafanyika Stockholm Swe-
KIMATAIFA LA MABARAZA YA SANAA NA UTAMADUNI den

Kufuatia jitihada za Kidiplo-

PoROMAMaslt20es masia zinazofanywa na Serikali Amelitaka Baraza la sanaa nchini
Wazii wa Utamaduni, Sanaa na Michezo, Mhe. Balozi DK Pindi Chana, (Mb) ya awamu ya Sita ina- kutumia shirikisho hilo kuongeza wigo
ﬁ;ig:::;:a:‘;u:;aw:ns:naa na Ulam;:um navwmai:zama wotel:uwa Taifa leyl: yoongozwa na Rais wa Jamhuri katika uzalishaji wa kazi bora za wasa-
Sanaa na yal F of Arts and H i N R A
Culture Agencies - IFACCA) kupitia Baraza la Sanaa |a Taifa (BASATA) K/alh M;Enggno . Wg | T:nz:nla n“kku|plt|i'a UbU.r::lfU pamoja na kukuza
Hatua hiye ni matokeo mazuri ya kuimarika kwa sifa za Tanzania katika medani ya e. t amia . u U u aS' SOKoO la Imatal a.

ia na | iano wa Kimataifa hususani katika Sekta ya Sanaa kutokana na san hatimaye Serikali kupitia
uongozi thabiti wa Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Rais wa Jamhuri ya Baraza Ia Sanaa Ia Ta |fa

Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan.

imefanikiwa kurejesha tena

Kutokana na Tanzania kujiunga katika Shirikisho hilo, Katibu Mtendaji Baraza la Sanaa

la Taifa (BASATA), Dkt. Kedmon Mapana anakuwa Mjumbe atayeiwakilisha Tanzania uanachama IFACCA.
katika Mkutano ya la Kir ifa la ya Sanaa na Mashirka ya ) . .
Utamaduni ambapo kwa mwaka huu utafanyika jijini Stockholm, Sweden |FACCA ni sh Ir kIShO |a KI ma-
\:lazn: Balozi Dit. Pindi Chana, (Mb) ar'r\a:lpmgefa ‘Baraza la Sanaa S;a Taifa (BASATA) taifa la Mabaraza ya Sanaa na
wa kuwa wa a tail a ya naana . . g
ya Utamaduni jambo litakalosaidia kwa kiasi kikubwa kutoa fursa mbalimbali kwa Utamadum h|Vy0 kusa|d|a kWa
wasanii wa Tanzania kubadihshana.ujuz:‘ }Abumiu. pamoja na }(yiznua wigo wa soko la kiasi kikubwa kWenye Kukuza “l{ama BASATA mnatakiwa
maudhui ya kazi za sanaa kupitia na .
na Shiri hilo kila mwaka katika nchi wanachama sekta ya sanaa kupitia kuainisha na kuwafuata

ikiwemo Tanzania.

ushirikiano. .
wadau mtakaoshirikiana

nao kwenye kuendesha

NUKUU KUHUSU PROGRAM ZA SANAR NCHINI shughuli za Sanaa nchini”

“

Leo tumezindua Mdundo wa Taifa na
tumeona namna ambavyo Kamati
imefanya kazi kubwa, hivyo wasanii na-
wasihi muandike mashairi mazuri na

”
muongeze ubunifu

Mhe. Waziri Mchengerwa—Mdundo wa Taifa

13
Kazi kubwa kiukweli, mnaelewa

tunahitaji utamaduni wetu udumishwe

na usikike, hii ni biashara, tukiichukulia
kwa ukubwa wake basi wenzetu wana-

weza kuanza kutulipa kama sisi tuna-
vyolipa kwao naahidi nitautumia na nita-

”
toa ngoma moja kubwa

Ally Kiba—MdundowaTaifa = = = = G

TOVWIL: www.basata.go.tz basata.tanzania f basata.tanzania
BARUA PEPE: info@basata.go.tz




“Maarifa na Ubunifu”

MAMIA WRONESHA SHAUKU SANAR “MTAA KWA MTAR”

Mamia ya wananchi
wameonesha kufurahishwa
na kampeni ya program ya
“Sanaa Mtaa kwa Mtaa”
inayoratibiwa na Baraza la
Sanaa la Taifa yenye lengo la
kutoa jukwaa la fursa ya
kuibua na kukuza Vvipaji
vilivyo katika mfumo usio
rasmi viweze Kkuonekana
kwa wadau wa maendeleo
ya Sanaa.

Akiongea na wananchi wa-
kati wa uzinduzi wa program
hiyo Ikwiriri Mkoa wa Pwani
aliyekuwa Waziri wa Utama-
duni Sanaa na Michezo Mhe.
Mohammed Mchengerwa
amesema kuwa, program hii
ni endelevu kwa nchi nzima
ili kuifikia jamii yenye vipaji
na kuiibua maudhui tofauti
yenye kupinga ukatili kwa

mtoto yakishabihiana na
kauli mbiu inayosema “Kuza
Sanaa, tokomeza ukatili”.

Ameendelea kuielekeza
BASATA kwa kusema kuwa,
umefika wakati ambapo
Baraza linatakiwa kumaliza
kuandaa mwongozo wa urat-
ibu program ya “Sanaa Mtaa
kwa Mtaa” ili uweze kusam-
bazwa kwa maafisa utama-
duni  kote nchini kwa
utekelezaji wa kimkakati.

Kabla ya siku ya uzinduzi
kufanyika Ikwiriri, timu ya
wataalam kutoka BASATA
iliungana na wananchi wa
Utete wakiongozwa na Mkuu
wa Wilaya ya Rufiji Meja
Edward Gowele ambao kwa
pamoja walishiriki katika
shughuli mbalimbali za sa-

naa ikiwemo kutoa hamasa
kwa jamii kutumia maudhui
ya kazi za sanaa Kkupinga
ukatili.

Program ya “Sanaa Mtaa

kwa Mtaa”inaamsha ari kwa
jamii iweze kutambua umu-
himu wa kutumia sanaa

KURASA-08

kujikwamua kiuchumi na inajumuisha
sanaa za aina zote nchini ambapo
baada ya kufanyika kwa mafanikio
Wilayani Rufiji ilielekea Mkoani Arusha
ambako nako ilifana ikishirikisha
wadau mbalimbali wa sanaa.

BENJAMINI MKAPA YAIBUKA KIDEDEAR MDAHALO MAADILI

Shule ya sekondari Benjamin
laam imeibuka na ushindi
katika shindano la mdahalo
wa “Maadili katika Sanaa”
ulioratibiwa na BASATA kwa
kukutanisha jumla ya shule
tano zenye wawakilishi 50
kwenye ukumbi wa Ma-

es salaam.

Akiongea mara baada ya
kutangazwa mshindi Mwali-
mu Jackline Burton wa Shule
ya Benjamin Mkapa ames-
ema kuwa, ushindi huu
haujaja kwa bahati mbaya
kwasababu wanafundisha
masomo ya sanaa Yya-
nayozingatia kumjenga mto-
to kiubunifu na kuzingatia
maadili.

Ameongeza kuwa, mkakati
walio nao kama shule ni
kuwaandaa wanafunzi pindi
watakapomaliza waweze
kujikita kwenye sekta hii ya
ubunifu ambayo inakuwa
kwa kasi hasa maeneo ya
mjini hivyo kuwa kimbilio la
vijana wengi kwaajili ya kuji-

TOVUTL:
BARUA PEPE:

ingizia kipato jambo ambalo
linasukuma kufanya
utekelezaji wake kimkakati
wa kuibua vipaji.
Ameishukuru serikali kupitia
BASATA kwa kuandaa
jukwaa hili ambalo limejikita
moja kwa moja katika kui-
bua na kuendeleza vipaji vya
watoto kuanzia ngazi hii pia
ameshauri iongezwe idadi ya
shule na ianzie kwa Shule za
msingi, sekondari, vyuo vya
kati na vya juu ili kipaji
kikiibuliwa kiweze kupita
katika mnyororo rasmi wa
kuongezewa ubora na
maarifa katika sanaa.

Kwa upande mwingine
mwakilishi wa shule iliyoshi-
ka nafasi ya pili Mwalimu
Niwagila Ndyamukama wa
Sekondari ya Fanaka ame-
tanabaisha kwamba, kwa
namna walivyojiaandaa ha-
wakutegemea kama wataku-
tana na ushindani Kkihivi,
hivyo amewapongeza
washindi na kuishukuru
BASATA kwa kuandaa mtoko
wa wanafunzi wenye kujenga

www.basata.go.tz
info@basata.go.tz
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mahusiano na maadili me-
ma jambo ambalo lilisimama
kwa muda mrefu.

“Kiukweli tulijiandaa vya
kutosha sana ila tu-
meshtushwa na ushindani
tuliokutana nao ambao
umetupa funzo, nawaponge-
za washindi na kuishukuru
Serikali haya mambo vyali-
potea muda mrefu sana
ingawa ya umuhimu katika
makuzi ya watoto” ameeleza

Mwalimu Niwagila Ndyamukama
Baraza la Sanaa la Taifa linatekeleza
program zake mbalimbali za kuibua
na kukuza “Sanaa kwa Watoto” iki-
wemo walio katika mfumo rasmi na
walio mtaani kupitia “Sanaa mtaa kwa
mtaa” huku likiangazia maadili katika
maudhui ya Sanaa.

Shule za Sekondari zilizoshiriki katika
mdahalo huo ni Benjamin Mkapa,
Fanaka, Bunju A’, Ukwamani na Ma-
kongo.

basata.tanzania
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